[UCSAF] YAKUTANA NA WATOA HUDUMA ZA MAWASILIANO,YAOMBA USHIRIKIANO KUKUZA SEKTA HIYO.

[UCSAF] YAKUTANA NA WATOA HUDUMA ZA MAWASILIANO,YAOMBA USHIRIKIANO KUKUZA SEKTA HIYO.

 


Afisa sheria mwandamizi wamfuko wa mawasiliano kwa wote [UCSAF]Fredy Kandonga akizungumza na wanahabari [hawapopichani]

 

 

DAR ES SALAAAM

Katika jitihada za serikali kukuza sekta ya mawasiliano ambayo ni chachu ya maendeleo ya Taifa lolote ulimwenguni,Mfuko wa mawasiliano kwa wote (UCSAF) umewaomba watoa huduma za mawasiliano wa sekta ya umma na binafsi kushirikiana na mfuko huo ili kuhakikisha kuwa huduma za mawasiliano zinawafikia watu wote nchini bila kuwa na vikwazo vya ufikaji wa huduma hiyo kwa kiwango cha juu.
 
Akizungumza jijini Dar es salaam na wadau wa sekta ya mawasiliano katika mkutano uliyoandaliwa na kuratibiwa na mfuko huo Afisa sheria mwandamizi wa mfuko huo Fredy Kandonga amesema ili huduma ya mawasiliano iweze kufika maeneo yote yanayohitaji huduma hiyo ni vyema kuwa na ushirikiano madhubuti wa watoa huduma. 

Aidha ameseongeza kuwa  bado kuna changamoto ya upatikanaji wa huduma ya mawasiliano katika maeneo ya mipakani na vijijini jambo ambalo linawafanya wananchi wa maeneo hayo ya mipaka watumie huduma za mawasiliano za nchi jirani na maudhui ya nchi hizo jambo linalokwamisha ukuaji wa  uchumi kwa kiasi fulani.

Hata hivyo amesema katika jitihada za kuhakikisha kuwa elimu ya mfuko huo wa mawasiliano inawafikia watu wengi wamekuwa wakifanya mikutano ya wadau wa mawasiliano katika maeneo mbalimbali ikiwemo mikoa ya Dodoma, Mbeya, Mwanza na Arusha pamoja na kufanya vipindi vya elimu kwa umma kupitia vyombo vya habari ambapo pia katika hatua nyingine mpaka sasa wameshafikisha huduma za mawasiliano zaidi ya maeneo 1064.
 
 ''Wakati Mfuko unaanza takriban asilimia 45 tu ya watanzania walikuwa wanaishi katika maeneo yanayofikiwa na mawasiliano ya simu. Mpaka tunavyoongea leo takriban asilimia 94 ya watanzania wanaishi kwenye maeneo yanayofikiwa na mawasiliano ya simu ambapo zaidi ya asilimia 70 ni watumiaji wa huduma za mawasiliano ya simu. Asilimia 10 imechangiwa na Mfuko wa Mawasiliano''alisema Bw Kandonga.


Kwa upande wake Mhandisi  Shirikisho Mpunji kutoka idara ya uendeshaji ya mfuko huo amesema mwaka 2006 kabla mfuko kuanzishwa  kulikuwa na changamoto nyingi za upatikanaji huduma za mawasiliano lakini mfuko huo kupitia mradi wake mkubwa wa mawasiliano vijijini ulitanua  wigo wa mawasiliano ambapo mpaka sasa maeneo mengi yanapata huduma za mawasiliano kwa kushirikiana na serikali na sekta binafsi.


Mhandisi Shirikisho Mpunji akiongea na wanahabari [hawapo pichani]
 

Serikali ilianzisha Mfuko wa Mawasiliano kwa Wote mwaka 2006kupitia  sheria ya bunge namba 11 ya mwaka 2006 sura ya 422 na kusainiwa na Mheshimiwa Raisi mwaka 2007. Hata hivyo kanuni za kuanzisha Mfuko zilisainiwa Aprili 2009. Lengo kuu la kuanzishwa Mfuko wa Mawasiliano kwa Wote ni kuhakikisha Mtanzania popote alipo ataweza kupata huduma za uhakika za mawasiliano iwe ni mawasiliano ya simu za mkononi, utangazaji, huduma za posta au intaneti.

Toka kuanzishwa kwake Mfuko wa Mawasiliano kwa Wote umejikita kutambua mahitaji ya mawasiliano nchi nzima, kushirikisha wadau mbali mbali wa mawasiliano nchini, kushirikisha wananchi katika kutambua na kutatua kero za mawasiliano.




Comments